Mungu akubariki ndugu Neva na asante sana. Habari za asubuhi marafiki. Majaliwa akuwa hapa uh, maskanini tena asubuhi ya leo eh, kutumikia Bwana na kulihubiri neno na kuwaombea wagonjwa. Nami ninashukuru sana kwa ajili ya siku hii. Nilishangaa mara tu nilipoingia, ndugu alikuja akasema asitaki kuwa kama yule mwenye ukoma asiyestahili aliyeponywa. Ilikuwa ndugu right Nilimwombea naye Bwana amemponywa kabisa, ndipo akaja akilia kunipa mkono na kusema ya kwamba alitaka kumshukuru Bwana kwa uponywa, alitaka kurudi na kutoa shukurani. Wote wamekwisha well, yeye yeah, yeah, ni mzima kabisa. Sasa tunashukuru kwa ajili ya shuhuda hizo na lo, Chali, uh, wewe pamoja na ndugu and Jeffrey, ukitaka kuja mjoni, mketi kwenye viti hivi hapa, nanyi uh, mnakaribishwa sana hivyo, so haitawabidi kusimama. Yule ndugu mwingine pale, ndugu Hudi, njoo hapa here, kuna nafasi kadhaa hapa but kwenye ubao wa kukalia hivyo haitakubidi kusimama. Naamini kuna nafasi kadhaa hapa yes, naam, ndiyo, mmekaribishwa kabisa, mje kuketi mahali hapa. Tunafurahi. Naamini ilisemwa wakati mmoja, nalifurahi waliponiambia. Mungu akubariki ndugu. Asante, asante, asante. Eh, nalifurahi waliponiambia na twende nyumbani na na na na kwa Bwana. Hiyo ndiyo majaliwa ya Mkristo na furaha yake, kwenda katika nyumba ya Bwana sama kila mahali na kuwaona marafiki wangu wengi sana humo asubuhi ya leo. Inafurahi sana juu ya jambo hili. Nafuraha kumwona ndugu na dada oh, Dodge um, hapa kutoka uh, Ohio. Waona ndugu uh, na dada um, Armstrong but, uh, kule nyuma uh, waliotoka uh, Ohio uh, Mungu awabariki e nyote pia and, uh, na lo ukisazana uh, oh, kila mahali unaona wengi sana, ingekuwa vigumu kutaja majina yao yote. Dada Hoover uh, uh, tunafurahi uh, kukuona humu asubuhi ya leo kutoka kule Kentucky. Na Charlie pamoja na Nelly, ndugu Jeffries pamoja na jamaa yake na wengi sana humu kutoka nje ya mji huu. Hivyo tunatarajia wakati mzuri sana katika Bwana asubuhi ya leo. Tarajia Mungu kukutana nasi kwa namna fulani, apate eh, kubariki nafsi zetu na kutuhudumia mambo tunayohitaji. Nami ninapoangalia kila mahali kama nikianza kuwaita marafiki zangu walio humu, ningechukua karibu asubuhi nzima nikiwataja watu mbalimbali. Inanifanya nifanya nijisikie vizuri kurudi kanisani, kuwaona watu wote humu na kukutana. Itakuwaje tutakapofika mbinguni na tukutane huko katika wakati huo mkuu wa ushirika wa milele na usio na mwisho, tukiwa pamoja kukizunguka kiti cha enzi cha Mungu, na baraka zile ambazo sote tumezithamini huko. Sisi tutafanywa katika sura yake, katika mfano wake, na roho wake akiwa juu yetu, uh, tukimwabudu na kumtumikia yeye milele yote. Hatutachoka kama waza tu, hakuna chochote unachoweza kuwazia ambacho ungetaka kufanya ila kile ambacho mara kwa mara kinachochosha ukifanya achale. Nakisia mimi na wewe tumewinda kindi kuliko chochote ambacho tunapenda kufanya katika njia hiyo, bali unajua wewe huchoka kufanya hivyo. Napenda kutembea hapa uh, miji like kupanda milima na kutembea tu mbali. Wakati mwingine mimi uchoka na kutaka else. Kufanya jambo jingine. Nami napenda kuendesha motokaa wakati mwingine mimi huanza uh, kusikia uchovu, kuchoka kabisa na kushikwa na wasiwasi mwingi. Ningeingia katika motokaya yangu niendeshe usukani, huku nina imba, nina furansa, na na kushikilia usukani nikiendesha barabarani huku ninaimba nina furaha sana, kwamba naweza kusema mimi ni mmoja wao kama chochote kile, nikishika sana huo usukani na kuimba na kufanya vishindo kwa mguu eh, kwa mguu wangu na kupasa sauti. Naam, um, baada ya kitambo kidogo nachoka, akisha narudi nyumbani na kuanza jambo jingine bali, tutakapoanza kumwabudu Mungu katika huo ufalme mpya, hakutakuwepo na muda wa uchovu. Itakuwa daima ni baraka tu na kuendelea daima, lakini bila shaka tutakuwa tumebadilishwa wakati huo, hatutakuwa kama tulivyo sasa, tutakuwa watu tofauti viumbe tofauti na vile tulivyo wakati huu. Kwa hiyo tuna furaha. Nilikuwa nikiwaza sijui, uh, kama nimewahi kutaja hili ama la. Ukushari wakati mmoja nilikuwa kule Kentucky pamoja naye, naye alisema "Ndugu Branham yeah, wadhani katika ule utawala wa miaka elfu mimi na wewe tutawinda kidi?" Nikasema, fikiri hivyo. Charlie akasema, "Vema, uh, tunapenda sana kufanya hivyo. Unafikiri tutafanya hivyo?" Atakapoingia katika, katika ule utawala wa miaka elfu. Nikasema sivyo, hamuna kitakachouawa katika ule utawala wa miaka elfu. Na yakasema naam, unapenda sana jambo hili. Nikasema Chali, vipi kama ningali kushawishi ya kwamba wakati mmoja ulikuwa nguruwe mwitu kisha ukainuliwa kuwa kiumbe cha hali ya juu, ukawa mwanadamu, je, ungelitaka kamwe kurudi nyuma ukafurahie ana sasa nguruwe mwit Akasema la, ikasema, waona I ungalikuwa juu sana know, kuliko nguruwe mwitu sasa. kwa kuwa wewe ni mwanadamu, haungalitaka kuwa nguruwe mwitu tena, yeah. Sema, sasa zidisha hilo mara elfu kumi na hivyo ndivyo utakavyokuwa, utakapobadilishwa, utaka kutoka hapa kuingia vile utakavyokuwa. Uh, hautataka uh, kamwe uh, kuwa binadamu tena. Hiyo ni kweli, itakuwa jambo tofauti, inafuraha sana hata kuya wazia ikijua tu ya kwamba siku moja tutapanda, you know, juu zaidi. well, then, now, sasa kama Bwana anapenda jumapili ijayo like ambayo itakuwa kama start, basi nitaondoka kwenda Wyoming pamoja na rafiki mpendwa ama pain kule Idaho na rafiki mpendwa ndugu Mino Alga Bright na ndugu Clyde Samuel wa wafanya biashara wa Kristo Juma lifuatalo baada ya hili ilijalo, sasa ni tarehe saba na paswa kuwa Dallas, Texas katika mkutano wa sauti ya uponyaji, na nitahubiri katika usiku wa tarehe saba. Kisha nitarudi kwenda Idaho pamoja na ndugu Aga Bright, pamoja na wafanya biashara wa Kristo, na huenda nikawa na usiku mmoja kule Minneapolis kabla hatujaondoka kisha mara moja katika kifungua kinywa cha wafanyi biashara wa Kristo. Bwana akipenda, Jumapili ijayo asubuhi nataka kurudi humu a, masikanini tena, na kama hiyo inaruhusiwa na iwe ni mapenzi ya Bwana, nataka kunena juu ya somo la upepo wa kisulisuli katika upepo. Bwana akipenda, ilionekana akuwa moyoni mwangu juma nzima na hivi majuzi asubuhi, asubuhi na mapema, yapata saa kumi usiku niliamka, nikapata wazo hili, siku hiyo pale kavari. And nataka kuzungumzia hilo asubuhi ya leo, siku hiyo pale kavari na sasa kwa somo hili, hebu na tufungue Biblia zetu katika maandiko, katika Injili ya Mathayo mtakatifu kwenye sura ya ishirini na saba nasi tutaanzia katika haya ya ishirini na saba na kusoma sehemu ya andiko hili kupata msingi wetu. Ndipo tutaanza mara moja, kisha baada ya ibada ya mahubiri tutawaombea wagonjwa. Mara ya mwisho hapa nikikumbuka, uh, kwa kulinganisha huduma yangu mpya, nilipata no shuhuda nyingi zaidi kutoka katika mkutano huo kuliko nilizopata katika yeah, mkutano wowote kwa muda mrefu. Kuna jambo ambalo kwamba hakuna budi kuwasiliana na mtu mwenyewe yeah, haidhuru ni mambo mangapi ya kibeguni yanayoonyeshwa lakini mnaona, uponyaji hauna budi kutegemea imani ya mtu binafsi, hasa iwapo mtu ana imani. Na waone endapo Roho Mtakatifu anaenda juu ya wasikilizaji na kusema mambo fulani na fulani yatatendeka jina lako ni fulani, umetoka mahali fulani, na jambo fulani ulilotenda, na itakuwa hivi, na uone yote yakitendeka hivyo. Hata hivyo, mtu huyo anayeketi hapo anapaswa kutazama juu juu na kusema, hapana shaka, huyo ni Mungu, nakubali nimeponywa mbali. Badala ba ya hayo mtu huyo anasema, niwekee mikono na uniombee ili nipate kupona lakini hivyo ndivyo tulivyofundishwa hapa Amerika, twaamini hivyo na bila shaka hayo ni maandiko. Hadi sasa tunaona kule Afrika na mahali mbalimbali. Hebu tu jambo uh, kama hilo litendeke, wasikizi wote wanainuka mara moja na kukubali uponyaji wao kwa sababu hawajafundishwa kitu. Maana hata hawajafundishwa uponyaji. Halafu ndipo wanapoona hilo wa, wanajua ya kwamba kuna Mungu aliye hai, na iwapo yu hai yeye juu Mwenyezi, naye uponya, na hilo latosha, kwa sababu msingi um, tayari umewekwa msingi, ya kwamba yeye ni mponyaji na uwaponya watu. Ndipo wanapoona uwepo huu ukitenda kupitia kwa kanisa lake, ndipo wao usema hilo latosha, hilo tu ndilo tunalohitaji ila sisi tumefundishwa kuekelea wagonjwa wa mikono na mambo kama hayo. Hiyo ndio sababu haitendi kazi vizuri sana katika Amerika. Sasa kumbukeni, Jumapili ijayo asubuhi, Bwana akipenda, Dukinevo atalitangaza bila shaka, upepo wa kisulisuli katika upepo Now, sasa nimewapa wakati mdogo kuyafungua maandiko yenu uh, katika Mathayo ishirini na saba. Hebu tuanze kusoma katika aya ishirini na saba ya Injili ya Mathayo Mtakatifu. Sasa, I'm hebu tusikize kwa makini tunaposoma: nao askari waliwali wakamchukua Yesu ndani ya pretorio, wakamkusanyikia of... kikosi kizima Wakamvua nguo wakamvika vazi jekundu, wakasokota taji ya miiba wakaiweka juu ya kichwa chake, na mwanzi katika mkono wake, wakapiga magoti mbele yake, wakamdhihaki wakisema, Salamu, mfalme wa Wayahudi. Kisha wakamtemea mate, wakautwaa ule mwanzi wakampigapiga kichwani. Walipokwisha kumdhihaki, wakalivua lile vazi, wakamfika mavazi yake, wakamchukua kumsulubisha. Hata walipokuwa wakitoka, wakamwona mtu Mkirene jina lake Simon, huyu like wakamshurutisha auchukue msalaba wake and when they were gone up na walipokwisha kutanda kwenda, walipokwenda mahali paitwapo Golgotha, yaani kufu la kichwa, wakampa kunywa divai iliyochanganyika na nyongo, lakini yeye alipoionja hakutaka kuinywa. Walipokwisha kumsulubisha waligawa mavazi yake, wakapiga kura, ili tumie neno lilonenwa na nabii, waligawa nguo zangu kati yao, na juu ya vazi langu walipiga kura. Wakaketi wakamlinda huko wakaweka juu ya kichwa chake mashitaka yake walioyaandika, huyu ni Yesu mfalme wa Wayahudi. Wakati huo huo wanyang'ani wawili wakasulubishwa pamoja naye, mmoja mkono wake wa kuume na mmoja mkono wake wa kushoto. Nao waliokoa kipita njiani wakamchukana, wakitikiza tikiza vichwa vyao, ewe Ulilivunja hekalu na kulijenga kwa siku tatu, jiokoe nafsi yako, ukiwa ndiwe mwana wa Mungu shuka msalabani. Kadhalika na wale wakuu wa makuhani wakamdhihaki pamoja na waandishi na wazee wakasema, aliokoa wengine, hawezi kujiokoa mwenyewe. Yeye ni mfalme wa Israeli, nashuke sasa msalabani, nasi tutamamini alamtegemea Mungu na amwokoe sasa, kama atamwokoa, kwa maana alisema mimi ni mwana wa Mungu. mw. ya wale wanyang'anyi waliosulubishwa pamoja naye wali washtumu walimshutumu vile vile. Basi tangu saa sita walikuwa na giza juu ya nchi yote hata saa tisa. Kama saa tisa Yesu akapasa sauti yake kwa nguvu akisema, Eloi Eloi lama sabakadhani, yani, Mungu wangu Mungu wangu mbona umeniacha? Na baadhi ya waliohudhuria walipomsikia walisema huyu anamwita Elia. Mara mmoja akaenda mbio akatoa sifongo, akaijaza siki, akaitia juu ya mwanzi, akamnywesha. So na wengine wakasema, acha na tuone kama Elia atakuja amwokoe. Naye Yesu akiisha kupasa sauti tena kwa nguvu, akaitoa roho yake. Tazama, Pazia la hekalu likapasuka vipande viwili toka juu hata chini, nchi ikatetemeka, na miamba ikapasuka, makaburi yakafunuka, ikainuka miili mingi ya watakatifu waliolala, na wakisha kutoka makaburini mwao, baada ya kufuka kwake, wakauingia mji mtakatifu, wakawatokea wengi. Basi yule akida na hao waliokuwa pamoja naye wakimlinda Yesu, walipoliona tetemeko la nchi na mambo yaliyofanyika, wakaogopa sana wakisema, hakika huyu alikuwa Mwana wa Mungu. Natupinamishe vita vyetu kwa muda mfupi wa maombi. Bwana, tunajua ya kwamba wewe ni Mungu, na baada ya kulisoma hili neno takatifu lililowekwa wakfu, tungali tunawaza kuona ya kwamba tabia yako haijabadilika, nawe daima ni Mungu. Na ilionekana kama kwamba Yesu singelipata msaada wowote, ya kwamba yeye alichukuliwa na mikono mio kukata na kukatakatwa vipande, akasemewa mate, akadiakiwa na huku amesulubishwa msalabani akitokwa na adamu akifa, na alionekana kama kwamba hapakuwepo na msaada mahali popote. Hata yeye mwenyewe akalia, Mungu wangu, Mungu wangu mbona umeniacha? Bali wewe unatenda katika wakati ambapo hakuna kitu kingine chochote kinaweza kutenda kazi. Uh, tumejulishwa, Bwana, ya kwamba kama tuna mito ambayo hatuwezi kuvuka, kama tuna milima tusiyoweza kupanda, Mungu ni stadi wa kutenda mambo ambayo wengine hawezi kufanya. Wewe ni stadi wa kazi hiyo, wa wewe, unajua sababu ya siku hiyo pale Kaavari wewe ukiwa Mungu asiye na mwisho ulijua wakati huu hauna budi kuja, bali ulipotimizwa basi ukaonyesha kwamba wewe ni Mungu. Ulionyesha ni nani alikuwa boss, uliitikiza inchi na watakatifu waliolala adini wakafufuka, ulitia ngiza juu ya usiku kama giza la usiku ukionyesha kwamba wewe ulikuwa Mungu, lakini ulionekana kama kwamba umenyamaza kwa muda mrefu. Hebu nasi kwa hilo uh, tutoe uamuzi huu ya kwamba mradi tu tunatembea katika roho tukiongozwa na mkono wa Mungu, haidhuru nini eh, kinaonekana kimekwenda kombo, hata hivyo sisi tunaelekea kaiva Mungu atanena katika saa ifaayo wakati unaofaa. Sasa Baba Mungu, tungeomba msamaha wa dhambi zetu na makosa yetu, nasi tungeomba kwamba Roho wako atuongoze, tuongoze kama huwa alivyomwongoza yule mwanakondoo. Hebu natuwe watiifu kwa lolote litakalotupata, tukijua hili ya kwamba Mungu hutenda mambo yote vizuri na kujua ya kwamba itakuwa sawa. Uwe nasi leo katika ibada hii, amba ya kwamba utawaokoa wale walio tayari kuokolewa, nao wanaoutafuta uokovu, wajazi hao na uzima wa milele wanaoutafuta, amba ya kwamba utawaponya hao walio wagonjwa na wanaoteseka, ambao wamekuja wakiutafuta uponyaji nasi za kutukuza kwa ajili ya jambo hilo, tunaomba katika jina la mwana wako mwokozi wetu Yesu Kristo, amina. Sasa in... katika mazungumzo ya asubuhi ya leo tunataka kuwakumbusheni fungu la maneno niliyochagua uh, kuzungumzia siku hiyo pale kava inaonekana kama, kama itakuwa nje kidogo ya wakati unaofaa. Hili linapaswa kuwa katika Ijumaa Kuu Havari yeah. Inapaswa kukumbukwa kila siku. Tumesikia mengi, mengi sana usu tumesoma mengi sana juu yake. Wahubiri wameihubiri tangu mwanzo wa wakati. Waimbaji wameimba juu yake katika nyakati zote. Manabii walitabiri miaka elfu nne kabla haijatukia, na manabii wa siku hizi wanatuonyesha kule nyuma ilipotendeka hii siku muhimu sana. It's one of the most important days of ni moja ya siku zilizo muhimu sana ambazo Mungu amepata sure. Kuzishusha duniani, na kama ni muhimu sana kwa jamii ya kibinadamu kavari. nafikiri ni vizuri kwetu turudi nyuma tukachunguze not. Tuone kwamba ina maana gani kwetu, kwa kuwa nina hakika katika saa hii iliyochelewa tunaoishi, tutafuta kila umuhimu wa Mungu tunaoweza kujua na yote tunayoweza kujua. Tuko hapa kujifunza hayo, kuna miyepi yaliyo yetu na yale Mungu aliyotutendea na kuona yale yeye aliyoahidi kututendea, na kind of hilo ndilo linalotuleta kanisani. Hiyo ndio sababu mhubiri huhubiri. Hiyo ndio sababu yeye husoma na uh, kutafakari maandiko na kutafuta vio ni e, kwa sababu yeye ni mtumishi wa umma kwa watu wa Mungu, naye anajaribu kupata kitu ambacho ambacho Mungu angewaambia watu wake, kitu ambacho ingewasaidia labda huenda ikawa ni kuwahukumu katika dhambi zao, bali kingekuwa uh, chenye manufaa, wainua wapate kuziacha dhambi zao, kisha wainuke wakamtumikie Bwana. Na wahudumu wanabudi kuyatafuta mambo haya, iwapo siku hii ni muhimu sana, moja ya siku zilizo kuu sana. Hebu na tuangalie mambo matatu ambayo siku hiyo ilimaanisha kwetu tungechukua mamia mbali. Asubuhi ya, ya leo nimechagua tu mambo matatu tofauti yaliyo muhimu sana ambayo tunataka kuyachunguza katika muda mfupi ujao ambayo Kaavari ilimaanisha kwetu. Nami naamba ya kwamba itamhukumu kila mwenye dhambi aliyeko, ya, ya kwamba itamfanya kila mtakatifu kupiga magoti yake ya kwamba itamfanya kila mgonjwa ainue imani yake kwa Mungu na aondoke ameponya, kila mwenye dhambi aokolewe, kila aliyerudi nyuma arudi na ajione aibu, na kila mtakatifu afurahi na apate tumaini jipya na tumaini jipya. Jambo moja kuu muhimu ambalo Kaevari ilimaanishe kwetu na ulimwengu ni ilimaliza swali la dhambi mara moja tu. Mwanadamu alikuwa na hatia ya dhambi, na dhambi ilikuwa adhabu ambayo hamna mwanadamu aliyeweza kulipa Adhabu ilikuwa kubwa sana hata hamna mtu angaliweza kulipa adhabu hiyo. Naamini kabisa ya kwamba Mungu alikusudia hivyo, ya kwamba adhabu ingekuwa kubwa sana hata hamna mtu angaliweza kuilipia, kusudi afanye hivyo yeye mwenyewe. Sasa adhabu ya dhambi ilikuwa mauti. Lusifa, Ibilisi, alikuwa kiumbe kicho laaniwa kwa ajili ya kuasi si kwake, kabla hata hajaingia duniani. Dhambi ilianza mbinguni ambako Mungu aliwaweka malaika na so wengineo kwenye msingi ule ule ambao yeye aliwaweka binadamu maarifa mti wa maarifa, mti wa uzima marifa, manadamu, Lucifer na mti wa maarifa, ambapo mwanadamu angajichagulia. Na Lucifer alipopewa mamlaka ya kuchagua, yeye alitaka kitu bora kuliko kile alichokuwa nacho Mungu. Hiyo ikasababisha matatizo na kukweko kwe na deni la damu, madai yake yalikuwa mauti, adhabu ilikuwa mauti. Na hiyo si ni tungeweza kuzungumzia hili sinajanaja, kwa maana siamini kuna mauti ila moja, kuna uhai mmoja Nami naamini na, na, ya kwamba mtu aliye na uzima wa milele hauwezi kufa. Naamini na, kuna kuangamizwa kabisa kwa Father, hiyo dhambi. Father, kwa kwa hiyo nafsi itendayo dhambi, kwa kuwa Biblia ilisema roho itendayo dhambi ndiyo itakayokufa si mtu, nafsi itendayo dhambi. Kwa hivyo shetani hana budi kufa apate kuangamizwa kabisa. Kubaliani na watu wa kijumla ambao husema Shetani ataokolewa. Alitenda dhambi naye ndiye mwanzilishi wa dhambi, na nafsi yake ilitenda dhambi, naye roho huyo ataangamizwa kabisa asalie kitu nayo dhambi ilipoingia duniani kule nyuma, mwanzoni, kama shuka nyeusi ikishuka kutoka mbinguni, ilipozesha il dunia ilicotukulia kila kiumbe duniani na viumbe vyote vya Mungu utumwani. Mwanadamu alikuwa katika utumwa wa mauti, ugonjwa, tabu, huzuni. Viumbe vyote vikaanguka pamoja naye dhambi ndiyo niskaputi ambayo kweli ilipouzesha dunia na ndipo tukawekwa humu, tumekata tamaa, kwa sababu kila kiumbe duniani kilitiishwa chini yake, na kila mmoja aliyezaliwa duniani alitiishwa chini yake. Hiyo no ilipaswa, ili kuja kutoka mahali fulani, so ambapo hakuna dhambi isingalitoka duniani. Mmoja wetu asingaliweza kumkomboa mwingine, ulipaswa kutoka kwa mwingine. Kwa hivyo mwanadamu alipotambua ya kwamba alikuwa ametenganishwa na Mungu wake akawa mzurulaji, walilia, walipaswa sauti, walitabika, wakazungukazunguka milimani zunguka, wali wali na katika jangwa kutanga tanga akijaribu kupata mahali ambapo angepata njia ya kurudi. Mahali hapo, kitu fulani ndani yake kilimwambia ya kwamba alitoka mahali palipokuwa pakamilifu. Hakuna mtu hapa katika wasikizi hao waliopo hapa asubuhi ya leo, ama katika wasikizi wa kanda za sumaku ambazo zitasambazwa duniani kote. Hakuna hata mmoja hapa ama ha popote pale, ile jule anayetafuta ule ukamilifu. Unapolipa madeni yako, unafikiri hilo la tosha. Unapolipa madeni yako, ndipo kuna mtu mgonjwa katika jamaa yako. Magonjwa yanapokwisha, ndipo una madeni mengi zaidi ya kulipa. Punde zipunde, nywele zako zinapata mvi, ndipo unataka kurudia ujana. Na kuna jambo fulani kila wakati daima, kwa sababu ya hilo wimbi la dhambi. Lakini moyoni mwako, kwa kuwa unatafuta hilo, inaonyesha ya kwamba kuna ukamilifu mahali fulani, kuna kitu mahali fulani. Hiyo ndio sababu mara nyingi siku hizi mwenye dhambi angali anatangatanga Msichana mrembo um, atakaza vishungi vya nywele zake apate kupendwa na watu wengi, atajipaka rangi usoni mwake apate kuonekana mrembo, atavaa nguo kuonyesha maumbile ya utu wake, kwa sababu ndilo jambo pekee analoweza kupata. Hata mali fulani, unajaribu kupata kitu fulani kimrudie, anapoweza kumfanya mwanamume ampigie mluzi, ampungie mkono, afanye ubembe naye. Kijana mwanamume atamfanyia mwanamke jambo lile lile, kujaribu kuwa mtu wa kuvutia kwa huyo mwanamke. Majirani watajenga nyumba na kuifanyiza namna fulani, kwa sababu itaonekana bora kuliko kwa jirani yake. Hivyo ilivyo, kila wakati tunatafuta tafuta kitu fulani na kitu fulani, daima kinaendelea kupanda juu yake kidogo Huyu kijana mwanamke atapata kumwona kijana mwanamke anayependwa sana na watu kuliko yeye. Irani atagundua ya kuwa kuna nyumba iliyo bora kuliko yake. Mwanamke atamwona mwanamke mwingine aliyevalia kwa njia fulani ambayo inaonekana bora kuliko yeye. Ali ni kitu ndani yetu na inaonyesha ya kwamba tumepotea. Tunataka kupata kile kitu kitakacho tutosheleza, kitakacho ijaza hiyo sehemu ya njia mle ndani, lakini inaonekana sana kwamba hatuwezi kukipata. Wanadamu walikijaribu katika zile nyakati zote, wakagililia, wakalia machozi. Wakafanya kila kitu walichojua kufanya, so bali hata hivyo hawakukipata, walipotangatanga yule ulimwenguni. Hatimaye siku moja, hiyo ni ile siku pale kadhari, mtu mmoja akashuka akaja kutoka utukufuni, mtu mmoja aliyeitwa Yesu Kristo, mwana wa Mungu, yeye aliyetoka utukufuni, kisha kadhari ikatengenezwa. Hiyo ndiyo siku ambayo ile yeah, gharama yeah, ililipwa na swala la dhambi likatatuliwa milele, naye akafungua njia ya kitu hiki nachokionea njaa na kukionea kiu. Ilileta mahali pa utoshelevu. Hakuna mtu aliyepata kutembelea Kavari na kuona jinsi ilivyokuwa anayeweza kubaki alivyokuwa. Kila alichoonea shauku au kutamani sana inapatikana anapofika mahali hapo. Ilikuwa siku muhimu sana really, na jambo muhimu sana hata ikaitikiza dunia, iliitikiza it dunia jinsi ambavyo haijatikizwa hapo awali top. Yesu alipokufa pale Kalvari, naye akailipia swali la dhambi, dunia hiye ya dhambi ilitiwa ngiza kabisa, jua lilitua mchana nalo nikazimia roho kwa watuwake, miamba ikatikizika, milima ikapasuka, miili yaliyokufa ikavuka ghafla kutoka makaburini. Ilifanyaje? Mungu akalenga shaba pale Kahar, hata mjeruhi mnyama huyo aitwaye shetani milele. Sasa amekuwa mkali zaidi tangu wakati huo, kwa sababu iliwaletea nuru jamii ya binadamu na kila mtu anajua ya kwamba mnyama aliyejeruhiwa ndiye mkali sana, akikokota huku mgongo wake umevunjika. Sasa shetani aliangushwa chini pale Kavari. Inchi ilithibitisha ya kwamba hivyo ilivyokuwa. Gharama kuu sana iliyopata kulipwa na mtu pekee ambaye angeilipia alikuja na akafanya hivyo pale Kavari, hapo ndipo ile gharama iliyokuu ilipolipiwa. Jambo hilo ndilo moja ya mambo hayo, Mungu alihitaji hilo. Hakuna mtu aliyestahili, hakuna mtu aliyeweza, hakuna mtu angaliweza kufanya hivyo, naye Mungu akaja mwenyewe akafanyika mwanadamu akaishi maisha ya kibinadamu chini ya tamaa za kibinadamu, kisha akasulubiwa ule kava. Na pale wakati shetani alipodhani kwamba yeye asingalifanya hivyo, kwamba yeye Asinga stahimili, yeye alistahimili jasmani, na kila jaribu ilowahi kumkabili mwanadamu, yeye alipitia huko kama watu wote. Kini yeye akalipa ile gharama, na hiyo ndiyo iliyoitia ngiza kabisa dunia nzima, kama ile niskaputi ya kumtia ngazi mtu anapofanyiwa upasuaji. Daktari anapompa mtu hiyo niskaputi, kwanza umfanya apoteze fahamu kabla hajafanya upasuaji naye Mungu alipolifanyia kanisa upasuaji dunia ilipata nusukaputi, maumbile yakapata mshtuko mkubwa sana. Ya ajabu, Mungu katika mwili wa binadamu alikuwa akifu. Ilikuwa saa ambayo ulimwengu uliitazamia, hata hivyo wengi wao hawakuijua, kama ilivyo siku hizi watu wengi wanatazamia mambo haya, hata hivyo hayatambui. Kwa hawajui njia ya kuepukia. Wao wangali wanajaribu kutafuta anasa na mambo ya ulimwengu, wakijaribu kupata njia ya kuepukia. Kumekuwa na vibao vingi vilivyoelekeza kwenye siku hiyo, dalili nyingi kuu zilizoonyeshwa awali kwa njia ya mwanakondoo na ng'ombe mume, na huwa na mambo haya yote, hata hivyo usingeweza kuivunja pingu. Yes, iliweza kuvunja ngome ya mauti kwa kuwa shetani niamba ile ili ambayo wakati mmoja alitembea juu yake huku na huko duniani idariti kichowaka moto. Lucifer alikuwa mwana wa asubuhi naye alitembea duniani ilipokuwa volcano inayowaka ili moto, niamba hiyo hiyo iliyokuwa ili ili imepata baridi wakati Yesu alipokufa Kavari, ilibubujika toka dini gharama ililipwa, na utumwa wa Shetani ukavunjiliwa mbali. Mungu akairudisha mikononi mwa mwanadamu njia ya kurudia kile alichokuwa kitafuta, haikumpasa kulia tena, hati yeye alipouvunja uti wa mgongo wa Shetani kule Kalvari, uti wa mgongo wa dhambi wa magonjwa, na hiyo ikamrudisha kila mwanadamu duniani katika uwepo wa Mungu huku dhambi zimesamehewa. Haleluya! Dhambi zetu zimesamehewa. Shetani hawezi tena kututia giza akatuondoa kwa Mungu. Kuna njia kuu iliyotengenezwa. Kuna simu pale, kuna simu inayoelekea utukuvuni, inamleta kila mtu karibu na simu hiyo. Kama mtu amejaa dhambi, inamuunganisha na makao makuu ya kale aliweza kukamiliwa hiyo dhambi. Si hivyo tu, bali dhambi hiyo imekwisha lipiwa tayari. Haikupasa kusema mimi sitahili. Hakika ustahili haungaliweza kama kamwe kustahili, bali mtu aliyestahili alipachukua mahali pa, uko huru. Haikupasa kutangatanga tena, haikupasa kuwa mtafuta hanaza tena huku inje duniani. kisha anaingia katika njia kuu. Yeye alizipunja nguvu za shetani, alifungua milango ya gereza ya kuzimu. kila mtu aliyefungiwa katika dunia hii katika magereza hayo akiogopa wakati wa, wa kufa kile mauti yangefanya kwake pale habari. Yeye alifungua hiyo milango ya gereza na kumwachilia huru kila mfungwa. haikupazi tena kunyanyaswa na dhambi, haikupasi tena ukitoa viungo vyako fanya dhambi, kunywa pombe, vuta sigara, cheza kamari, sema uongo. Unaweza kuwa mwaminifu mwenye mtu mwenye hadili. Shetani hawezi kufanya lolote kuhusu hilo. Umetiwa nanga katika mwamba wenye imara, hakuna kinachoweza kuondoa hapo. Ha, kuna upepo unaoweza kuondoa kwake. Kuna kitu hata mauti yenyewe haiwezi kututenganisha na upendo wa Mungu ulio katika Kristo Yesu. Hivyo ndivyo Kaavari ilimaanisha. Watu waliokuwa kifungoni waliwekwa huru. Watu waliogopa wa mauti hawawezi kuogopa mauti tena. Mtu anayeuonea shauku mji ambao mwenye kuupinga na mwenye kuubuni ni Mungu anaweza kutembea katika njia iliyo tu na kuelekeza uzo wake kuelekea mbinguni, kwa sababu yuko huru. Haleluya, amekombolewa, haimpazi kutanga tanga tena, kwa kuwa kuna njia ya kujua kama uko sahihi ama sivyo. God gives us life. Dhambi zetu zimeondolewa siku hiyo pale Kalvari gharama ililipwa, ili unapoona hayo ili yote tiacabu, yule mshairi aliandika, huku miamba ikipasuka na mbingu zikiwa giza, mwokozi si wangu alikiinamisha kichwa chake. Ya kava asia iliyofunguliwa ilifunua njia ya shangwe za mbinguni na siku isiyo na mwisho. Haikumbidi Ibrahimu kuendelea kutangatanga zaidi kote nchini akitafuta mji kwenye dambi ya pazi huwa na wasiwasi tena, iwapo ataokolewa au la. Watu hapasi kuwa na wasiwasi kama anaweza kuponywa ama hawezi. Asi aliyofunguliwa siku hiyo kalikaateri ilifunua njia ya ushindi kamili. Mungu alitupa nguvu za roho wake tupate kuishi tukiwa washindi wa mambo haya yote. Tunatakiwa tu kuamini hili hilo lililotendeka siku hiyo pale kahabari, akaja kuwepo na siku kama hiyo, hakutakuwepo na nyingine kama hiyo, haitachiti tena. Garama lilipoa nasi tumekwisha kombolewa. Mungu ashukuriwe, tumekombolewa haikupazi tena kuwa na wasiwasi. Hamna tena kukisia, zote zimeondolewa. Ile pasia ilifunguliwa, pasia, nasi tuko kwenye barabara kuu. Tusiwe na wasiwasi tena, bali kuamini na kupiga hatua mbele, tutatembea hata katika uwepo wa Mungu ulio mkuu. Ibrahimu alijua na wengine walijua ya kwamba wakati walipokuwa wakiutafuta ule mji wao, walijua walitoka mahali fulani, jaba fulani lilikuwa limetendeka. Wao walikuwa wakishi katika dunia iliyopooza matetemeko ya nchi ya kaja, tufani sikaji, vita na mauaji. Mbwa mwitu na mwanakondoo wanakulana, ama mbwa mwitu akamula mwanakondoo na simba anamla ng'ombe, haionekani hey. Sawa, kuna kasoro wao. Wow, walijua kulikuweko na kasoro na damu. Ndugu alimuua ndugu, baba akamuua mwana, mwana anamuua baba, kuna kasoro Ugonjwa yuko utumwani, miti ukua mbali, si ya kudumu, ufa milima, ubadilika bahari, ukauka maji, uisha kunaka. Naye akatafuta mahali, mji ambamo hayo hayakutendeka tena. Alijua ya kwamba kama angaliweza kurudi katika uwepo wa yule mtu Unawezaje kuikataa, alafu uibadilishe na kitu kingine anazaza ulimwengu? Mbona usikubali fasia iliyofunguliwa kumleta mtu prison moja kwa moja, ikamrudisha katika uwepo wa Mungu bila dhambi ya namna the yoyote juu yake na inayotayarisha njia mbele yake ya kuelekea kwenye kitu anachokitafuta utukufu, amen, uzima wa milele kila kitu mbele yake. Siku hiyo ilikuwa pigo la mauti kwa nguvu za Shetani, ilimaliza kila kitu. Nami naweza kumwona yeye pale, alikuwa yule mwana kondoo wa Edeni tangu kivuli cha kwanza kilichotokea wakati Habili kwa imani alimtolea Mungu dhabihu iliyo bora kuliko Kaini Hapana shaka alikuwa amefunga msabibu shingoni mwa huyo mwanakondoo akamvuta, hata mwamba akatoa jiwe mkononi mwake kama kisu, akakivuta kichwa chake nyuma, kisha akamkatakata na kumchonga si! kwa nguvu hata aka manyoya ya yakolowa damu yake, alilowa kwa damu yake. Ilikuwa kivuli, bali siku hiyo pale kabari hapakuwepo mwanakondoo wa dunia hii bali ni mwanakondoo wa Mungu aliyekuwa anakufa akagagaa katika damu yake mwenyewe. Alikata katwa a akakata katwa akapigwa akatemea mate akatupa chini akapigwa makofi na kufanyiwa kila kitu na walimwengu, huku damu inatiririka chini yake mwanakondoo. Bila walipokufa alikuwa kinena katika lugha ambayo Habili hakuifahamu alikuwa akilia ha, na mwanakondoa Mungu alipokupa siku ile pale Kaafari, huyu alinena katika lugha ambayo hakuna mtu alimwelewa yeye, Mungu wangu, Mungu wangu bona umeniacha? Alikuwa ni mwanakondowa Mungu, Mungu. aliyekatwa vipande vipande, vipande, akakatakatwa alikuwa mwanakondoa yule yule ambaye Habili alikuwa akiwazia wakati alipomwona mzao wa mwanamke aliahidiwa yali ya alikuwa mwanakondoo ambaye Danieli alimwona aliyechongwa mlimani bila kazi ya mikono. Alikuwa gurudumu ndani ya gurudumu kwa manabii na yote waliyotangulia kuona yetimizwa siku hiyo. Siku hiyo pale Kavari hilo liliingiza kile kitu kikuu. Hiyo ilivunja shetani mgongo. Kwanza, inatupaza tafute kujua maana ya siku hiyo. Pili, inatupaza kuona yale hiyo siku iliyotufanyia sasa vile ilivyotufanyia sasa. Ya tatu, hebu natuona yanayotupaza kuifanyia siku hiyo, yatupaza kufanya nini? Kwanza, inatupaza kuichunguza kwa kuwa ni sikukuu siku kubwa ya zote. Gharama ya dhambi ilimalizika. Nguvu za shetani zilivunjwa, na sasa tunataka kuona yatupasayo kutenda kwa shukrani, hasa mahali pake Yesu alipokufa oh, msalabani, pale Kalvari. Siku hiyo yeye hakulipa tu gharama ya dhambi zetu, mbali alilipa gharama hiyo na pia hakatufanyia njia tupate kumfuata yeye, kwa maana sisi kama Adamu alianguka ambaye amekombolewa kama roho alivyomuongoza Adamu, Adamu kwanza kwa roho, ambaye alikuwa na mamlaka juu ya maumbile yote, ndipo sisi Adamu wa pili ama watu wa duniani tumekombolewa na Kristo tangu siku hiyo pale Kalvari, tunaweza kumfuata yeye. Basi alipokufa pale Kalvari, alitengeneza njia, alitoa roho, Roho Mtakatifu ambaye alimtoa arudi duniani kwa ajili yako na mimi tupate kuishi kwake. Hiyo ndiyo maana ya kahadhari kwetu, kufuata yeye kwanza. E, ichunguze uone iliyotutendea. E, na sasa inatulazimu e sisi kufanya nini kuhusu hiyo siku? Mimi na wewe yatupaza tufanyeje sasa? Tunasema naam, nayadhamini hayo, hayo ni mema sana lakini hatuna budi Kuyakubali na kuyakubali ni kuikubali nafsi yake Kristo right, mioyoni mwetu, ndipo tunakuwa huru na dhambi. Kwa hivyo all, hakuna kabisa kabi pingu za dhambi zinazoning'inia, kweli Mungu, kama tu kwamba hatukuwahi kutenda dhambi. Exactly, ile sadaka iliyokamilifu ilitufanya wakamilifu, kwa kuwa Yesu alisema, basi ninyi mtakuwa wakamilifu kama Baba yenu wa mbinguni alivyo mkamilifu. Ndipo hamna jingine la kufanya, bali sisi tunafanywa wakamilifu mbele za Mungu. Sasa hapo ndipo tunapopoteza mahali petu, kama hatukuwa waangalivu, tunajaribu kuangalia kule nyuma jinsi tulivyokuwa, na maadamu tunaangalia nyuma kuona tulichokuwa, ile dhabihu haina maana kweli, kanisa? Oh, oh, hamwezi kuona know, msinge jaribu hiyo kazi tuwezi, wala wewe him, pia kuna haja ya kujaribu jambo la kwanza. Wewe umepotea mradi tu unategemea yale uliyotenda, lakini like usitazame yale umefanya, sama yale, yale siku hiyo kaivari yeah, iliyokufanyia ililipa gharama yako, ilimaliza lile swali. Dhambi zako ziwe nyekundu sana, zinakuwa nyeupe kama theluji, nyekundu kama bendera, nyeupe kama sufu, basi huna dhambi huna dhambi kabisa, haiduru ulifanya nini ama ufanye nini, ungali huna dhambi radi tu umemkubali Yesu Kristo kama mwokozi wako. Dhambi zako zimesamehewa, zimeondolewa na kusauliwa. Ipo inafanya nini? Inakupa wewe baada ya hali hiyo, roho wake kumfuata na kufanya kama alivyofanya wengine wanaomfuata yeye alikuwa mtu mmoja tu, mtu aliyemkamilia, alitoa uhai wake, naye alitoa mfano. Kwa sasa inatupasa kufanya nini? Inalotaka kusema ni Yesu hakujiishia mwenyewe, maisha yake yalitumika kwa ajili ya wengine. Huo ni uzima wa milele hasa. Unaposema unaenda kanisani na unatenda mambo mazuri, hilo ni sawa, bali unapojiishia maisha yako binafsi, hauna uzima wa milele. Uzima wa milele ni kuishi kwa ajili ya wengine. Ilithibitika alipokuja mwana kondoo wa Mungu, aliishi na alikuwa na uzima wa milele, kwa sababu yeye hakujiishia yeye mwenyewe, aliishi kwa ajili ya wengine, nao wanaopokea uzima wa milele kwa kuipokea hiyo siku, nawe hujiishii binafsi tena, unawaishia wengine. Mtu mmoja alisema, uwezaje kusimama na kuacha mtu yeyote akuite majina mabaya kama haya? Haujiishii mwenyewe, unawaishia wengine, upate kumkomboa mtu huyu. Mnafanyika wana asta yake, ni kwamba kabisa, imesahau ya kwamba wao walikuwa wana ninyi ni wana mnapochukua mahali pa Kristo, ninyi ni wana. Kwa hivyo, msiishie wenyewe, waishieni wengine. Samama, naweza kumwishia ndugu huyu kwa sababu yeye ni mtu mzuri sana. Hivyo sivyo. Mishie mtu huyo anayekuchukia, mishie mtu huyo ambaye angalikuwa kama angaliweza. Hivyo ndivyo walivyomtendea, alimuua yeye, naye alikuwa kuwaokoa wao. Huo ndio uzima wa milele unapoupata huo ndani yako, unaelekea mbinguni wakati huo. Lakini toa dhabihu, vitu vyako vitoe kama mwanakondoa anavyotoa manyoya yake. Unaangalia kavaa tumaini, hili linakusaidia kufikia mahali hivyo ndivyo masitani haya. Hivyo ndivyo watu wote wanapaswa kufanya, e kujua ulivyo na kusudi lake nini. Sikwenda bisani kupiga tu mziki, kuimba nyimbo. Sasa ni mahali pa masaisho, hukumu anzia katika nyumba ya Mungu. Sharti tujihesabu sisi wenyewe kuwa watu na tulio hai kwa Kristo. Kisha ametengeneza njia tuweze kujitoa dhabiu kwa ajili ya huduma yake, kumfuata yeye. Ama tukimfuata tunaishi maisha aliyoishi yeye, hilo ni la ajabu sana. Yesu alisema na akanena juu yake. Hebu ni nukuu machache kuhusu jambo hili. Sikilizeni kwa makini, msilikose. Yesu alisema katika siku hiyo atawabangua watu kama kondoo na mbuzi, kisha atawaambia hao mbuzi, simameni upande wa kushoto, na kondoo, simameni upande wa kuume. Naye atawaambia mbuzi, teni kwangu kwa sababu nilikuwa na njaa nanya, hamkunilisha. Nilikuwa kifungoni, msije kunitazama linaangalia msikose kulipata hili kanisa, akeni hiii mioyoni mweni milele. So alitendwa bila kujua kabisa, kawafanyi hivyo kama jukumu lao. Mtu anayekupa kitu fulani kwa sababu anapaswa kufanya hivyo, mtu anayekulisha kwa sababu inapaswa kufanya hivyo, ana wazo la kichaa. Inapaswa kuwa maisha yako halisi li. Matendo yako halisi so, ili washangaza sana hawa kondoo, hata wakasema, Bwana, lini ulipokuwa na njaa tukakulisha? Lini ulipokuwa na njaa tukakulisha? Lini ulipokuwa uchi tukakupa nguo? Ulikuwa na kiu lini tukakunywesha? Lini ulikuwa mgonjwa tukakuhudumia? Yalifanya bila kufikiria kabisa, kwa upendo, ni maisha yao walioishi Bali umekufa kabisa kwa mambo ya ulimwengu huu, uko hai kabisa katika Kristo, na unatembea imara kwenye ile njia kuu. Hata mambo haya yanatukia yenyewe tu, unatenda tu, unasema sema, sasa Bwana angenitaka anikufanya hivyo, sivyo? Wewe ni sehemu yake tu, roho wake nyuma ndani yako nawe unatenda jinsi yeye alivyotenda. Unafahamu, iko njia ionekanayo kuwa sawa machoni pa mtu, lakini mwisho wake ni njia ya mauti. Si watu wasemao Bwana, Bwana kawaingia bali, ni wao wafanyao mapenzi ya Baba yangu kutoka tu mioyoni mwao kwa unyofu. Sasa, kwa hiyo pale Kavari ilipa gharama tuweze kuwa hivi. Sikusema unajua, mjane ya Jones wakati mmoja hakuwa na makaa, nami nikaondoka nikaenda nikamnunulia makaa kidogo. Um, um, nakwambia, nilimwona na ndugu aliyehitaji suti, nami nikaondoka nikaenda nikamnunulia suti. Mungu abarikiwe, mimi ni Mkristo no. Jamani, we mtu mchoyo maskini mwenye mashaka. Nini, wanaviki usiache mkono wa kulia ujue yale wa kushoto unalofanya wala wa kushoto usijue wa kulia unalofanya. Umekufa kabisa katika Kristo, hata utalitenda kwa vyovyote. Ni asili yako hivyo ulivyoumbwa, utafanya hivyo kwa vyovyote. Ni wewe tu unaoishi ndani yako, umejitoa kabisa kwa roho huyo, naye mwenyewe anaishi maisha yake ndani yako. Lo, unamsikia huyo roho aliyebarikiwa o, oh, hai si ni mimi nilie hai kasema Paulo, bali Kristo yu hai ndani yangu. Inatukia hivyo, so, so, tu well, nakwambia ndugu Branham, sisi ni wakristo hapa, tunawasaidia watu hawa, tunawasaidia hawa watu. Oh, jamani, right. una hibu usu Kristo kuhusu ni tukio lililotendeka tu. Unasahau kuhusu hayo kuhusu yote, nenda utende hayo Kristo aliyakabidhi kikamilifu maisha yake kwa Mungu. Alijitoa binafsi kama mtumishi wa umma kwa watu, aliutoa uhai wake bure. Haikumbidi kutenda hilo, hakulitenda kwa uchoyo. Akusema, sasa ndugu nyote yawapasa kunifikiria sana mimi kwa sababu nilikuja kuafia nini? Akusema neno kuhusu hilo. Alikuwa kwa vyovyote kwa sababu ilikuwa Mungu ndani yake, Mungu ndani yako ni Mungu ndani yangu anayetufanya tuangalie wengine. Kondoo upande moja mmoja wao atasema na Bwana, nalifanya hili na Bwana, nalifanya hilo. Alisema, ondokeni kwangu, enyi mtendao maovu, sikuwajua ninyi. Kama laiti kanisa lingesikia akweli hizo za kimsingi. Hilo si jambo unalojaribu kufanya wewe unajitahidi kufanya hivyo, ni kitu ulichozaliwa nacho no. Samahani, marafiki zangu wa Pentecoste, mimi ni Mpentecoste, lakini marafiki zangu wa Pentecoste wamefikia mahali ambapo inabidi kuwe na mziki motomoto -moto. Bendi fulani ikiimba, kupiga makofi ama matari kusababisha vivijo, huo ni mwamsho tu Watu hucheza bendi kabla hawajaenda vitani, kuwaingiza watu katika msisimuko wa vita, kukubaliana na msiki, kukubaliana na kukubaliana na kupiga makofi mbali na kubaliana na mambo haya. Hiyo ni kweli kabisa, inatukwaza kuona hayo, lakini umeacha mambo makuu bila kuyafanya. Ni haya maisha ya kujitoa mwenyewe ambayo Mungu anaishi ndani yako, ukitenda bila kufikiria tu yaliyo haki wa, kwa sababu ni haa, ukiendelea tu hata haoni wazi, unaishi hivyo tu. Nakuangalia, unaona yanayoendelea, wewe uko katika njia kuu. Hivyo ndivyo kahari ilimaanisha kwako, kwenye njia kuu iliyofunguliwa kwa ajili yako, siku hiyo hiyo atakumbuka. Hauwezi ha, ukawa nusu mbuzi na nusu kondoo, hawawezi no kuchanganyika. Sasa kuna watu wengi sana wanasema, am, unajua na mabebu katika kundi letu, unawasaidia maskini, unafanya hivi ion, lakini unajigamba. Usifanye hivyo, sadaka zako katika siri. Yesu alisema, wako ni jambo tu unalotenda bila kufikiria, si tofauti inakwenda ukachukua maji ukani unakuwa na kiu, kama mtu aliye karibu nawe ana kiu, umfikirie pia mahitaji ya mtu aliye karibu na wewe, ufikirie jinsi tu ungelifikiria mahitaji yako, na usijali endelea kuishi tu can... Sasa hawezi kuwa ni sikondo na nisimbuzi hiyo, kama ukisema pesa letu lina madhehebu, unawatolea masikini, unafanya hivi, unafanya lile na kufanya Vinginevi, kama ulikuwa na hilo bila lile jingine, maisha ya Kristo ndani yako unayofanya ni ubatili mtupu. Paulo alisema katika Korintho wa kwanza kumi kwa na tatu, nijapotoa mali zangu zote kuwalisha maskini na kutoa mwili wangu niungue moto kama dhabihu, si kitu mimi. Sasa hili ni ngumu, bali ni kweli, unabudi kuifikia hiyo kweli. Tambua yale kaavari iliyokutendea, kusema lo, hiyo hilo sawa, sivyo ilivyo amba mpaz huyo mwana wa Mungu kwenda kaavari akasulubishwe. Kila mwana hajaye hana budi kwenda kavari, lazima awe na kavari pia, lazima awe na siku hiyo ya kavari. Sina budi kuwa na hiyo siku ya kaavari. Hiyo inamaliza swali la dami. Peana mikono na mudiri sikupaa mkono uingizwa kanisani. Sikuingia kwa barua, sikuingia kwa kutii, bali kuingia kwa kuzaliwa. Hakutoa barua yeye, hakutoa kukii yeye, alitoa kuzaliwa. Hivyo ndivyo vinavyoingia dipo, kutokea hapo tunaishi maisha ya Kikristo moja kwa moja. Mwana kitu kama hiki wewe, si ni mbuzi nanisikondoo? Wewe ni mbuzi au ni kondoo? Ama unafanya mambo mazuri na unafikiri unaweza kuingia kwa hayo? Basi hapakuwepo haja ya kuwa na siku ya kadhari. Torati ilikuwa na hayo, lakini sababu ya siku ya kadhari kuitakika ni kuingiza hilo ndani, kusudi tusiwe tu washiriki wa kanisa, bali tuwe wana wa kiume na wa kike wa Mungu. Hivyo ndivyo ile siku ya kaadhari ilivyokuwa, hivyo ndivyo ilivyomaanisha kwako, kusudi ufanye ufuate na utende kama Yesu. Sasa mto hautiriki kuelekea juu na kuelekea chini wakati ule ule, so mto hutiririka kuelekea upande mmoja tu, na Roho Mungu way huelekea upande mmoja ujichanganyi, na mambo huelekea upande ule ule. Tazamani Yesu, tunapofunga Yesu alisema kazi nikifanyaza mimi ninyi nanyi mtasifanya na kuwa kuliko hizo mtasifanya, kwa kuwa mimi naenda kwa Baba. Sisemi hili hata kwa kanisa hapo, mnafahamu bali jumba hizi zinanaswa kwenye kanda, watu makumi elfu huzisikiliza wote ulimwengu. Nitajibu swali hilo kwa ajili ya mtoa lawama. Sasa hivi mara nyingi nimeambiwa wao usema vile vile unavyoamini Biblia slisema kazi hizi izifanyaza well, mimi ni nani, mtazifanya nani, kuliko hizi tusifanya, kwa kuwa mimi naenda kwa Baba. Unaweza kuwa mbaya jinsi gani bwana? Unaweza kutangatanga mbali na upambanuzi jinsi gani, ha, kwa hekima ya theologia yako, kwa mawazo ya akili yako juu ya jambo lolote rafiki yangu mwema uliyepotea, je, hawezi kufahamu ya kwamba Biblia hii inafasiriwa kiroho? Yesu alimshukuru Baba kwamba yeye alikuwa ameyabicha hayo kwenye elimu werefu, kwenye hekima na akili, naye atawafunulia watoto wachanga ambao wangekuja Kaavari. Sasa tazama, Yesu alisema, tazama jinsi alizielezea so kazi ifanyaza mimi, anazifanya hizo sasa. Hii kazi ifanyaza sasa, kuwaponya wagonjwa kwa kufua wao na kufua macho vipovu. Kazi hizi tazifanya nyinyi pia, fanya hizi kama naniamini mimi, mimi, mtazifanya hizi kazi kubwa kuliko hizi, mtazifanya kwa kuwa naenda kwa Baba yangu ambo kidogo, na ulimwengu hautaniona tena bali mta ni in ninyi mtaniona, mtakuwa pamoja nanyi hata ndani yenu, hata ukamilifu wa dahari. Nitawaacha ninyi bila faraja, nitamwomba Baba naye atawapelekea msaidizi mwingine, ambaye ni Roho Mtakatifu, ambaye ulimwengu hauwezi no kumpokea, bali ninyi mnaweza kumpokea huyo. Atatazama ile kazi kubwa zaidi kulikuwa, kupata nguvu amisani ikuwaponya tuwagonjwa kwa maombi waliohusisha really peo naye akawainua, mpaka mahali ambapo wamekuwa wana na mpindi za Mungu, kuwaponya wagonjwa na kuwapa uzima wa milele kwa kuwapa Roho Mtakatifu waaminio wa watu ambao siku moja walikuwa wasiwamini, kuwafanya waamini na kuwapa uzima milele. Ni kuu zaidi kiasi gani kumwambia mwanamke huyu mgonjwa anayelala hapa, naweza kuomba ombi la imani naye ataponywa? Hilo so ni jambo kuu, hilo ndilo alikuwa akifanya wakati huo, akasema huba kuliko hivi mtazifanya tutapa nguvu Sikumwinua juu tu kwa muda mdogo, bali kumpa uzima wa milele ambao utakuwa wa milele na milele. Watu maskini, viu, wanyonge, mnakosaje hilo? Amoni, hilo ni jambo kuu, ndio jambo kuu sana ambalo ingaliweza kutendeka, ilikuwa kuwapa watu uzima wa milele. Hizo hizo ile kazi kubwa, niwangapi wenu waubili asubuhi ya leo? Niwangapi wenu nasiliza asubuhi ya leo? Niwangapi wenu unasikiliza neno langu kwenye kanda ya smako? Je, mko tayari kwenda Kalvari asubuhi ya leo? Aa, yale Mungu aliyowafanyia kule, na wachane na kani zenu za imani ya kidhehebu ukaiubiri ijini. taki kubwa kuliko hii kuondoa dhambi katika jina la Yesu Kristo. Lakini kupitia tanizi za imani na madhehebu na kadhalika, ulifungwa sana, hata kupitia mahali ambapo ungali unautumikia ulimwengu. Niambieni mwanaume yeyote, niambieni mwanamke yeyote anayeweza kutaka habari na kujaribu kuwa mtu mashuhuri kwa sababu mtu fulani alisema jambo fulani. Ni wapi unakoweza kutokana na uzo wa habari right, katika nuru yake iliyo sahihi? Siku hiyo katika Kaivari, awezaje kuwa na siku yako pale Kaivari kisha utoke mtu mwenye majivuno? Awezaje kutoka huko ukiwa kibaraka wa madhehebu fulani, kuhubiri mafundisho oh, yaliyobuniwa na mwanadamu, bali kufanya mnyenyekevu kwa neno la Mungu? Kienda pale, utatoka ukiwa mnyenyekevu. Wawezaji kutamani kuwa mtu fulani mkuu katika behevu lako, ukiwa na majivuno huku Kristo mwana wa Mungu ainyekeza hata akatakatwa mwili na wa wamate usoni hata haibu na tabea walipambua nguo zake na kusuhudisha mbele ya ulimwengu akidarau aibu. Wawezaji kwenda katika Kavari na utoke ukiwa kitu tofauti na vile yeye alivyo fedeka ya aibu naamu, nasema watanifukuza. Hebu na wakufukuza hata siku yako kule Kalvari, Mungu atajua la kukutendea. Hebu ni nukuu hilo tena, hata siku yako pale Kalvari, Mungu atajua la kukutendea. Hebu tuo, Lord, oh God, thank you Hebu tupeleke sote hadi Calvary sasa hivi. Hebu natutoke katika ubinafsi, kwani kumwogopa mwanadamu, kuogopa yale mtu fulani atakayosema? Kwani ulimwengu mzima ulimcheka, ulimcheka yeye, ukamfedhehi, lakini alikuwa mtii hata mauti, alikuwa mtii hata fedheha, alikuwa mtii hata kwa serikali kuu Nasi tunatambua ya kwamba things, shetani alipoipiga dunia hii alifanyika mtawala yeah, na mwenye mamlaka katika dunia hii. Alishuhudia jambo hilo mbele ya Bwana wetu akasema, miliki hizi hi, ni zangu, nitazifanyia kama nipendavyo. Nasi tunatambua ya kwamba tangu siku hiyo hadi leo ulimwengu huu chini ya laana umetawaliwa na yule aliyeulaani ali Mungu Mungu eh sisi tunaotumikia upaume usiolaniwa. Baba Mungu, ni ajabu vipi kwamba umefanya mambo makuu katika ulimwengu wa sinema. Siku hii tu sinema hizi za mambo makuu kama Amri Kumi na kadhalika zitokee, ukawaruhusu wanaume na wanawake kuziona ambao hata hawangali thubutu kuingia katika mlango wa kanisa mbali ukawaruhusu waone vile zilivyo. Njia ya Mungu ni njia iliyokataliwa na walimwengu kwa ja, amm, e yeah. wali sa sababu tuko hasa tunaingia Urusi chini ya ukomunisti cuma katika ulimwengu huu, bali sisi si wa ulimwengu huu. Tumejisulubishe pamoja na ufalme wa Mungu kuwa moja wa hao waliowake aidhuru ulimwengu tusemaje? Tunaungana na wale wachache wa Mungu waliodharauliwa inapiga hatua kuelekea ule ufufuo. Tunaamini umekaribia sana Bwana, wakati utakapofufuliwa katika ufaume utakaotwaa ulimwengu huu. Madanieli aliviona awali, na yeye akauvunjilia mbali ulimwengu vipande yeah, vipande maka, makapi ya sakafu za kupepetea wakati wa hari na upepo ukavipeperusha, bali ule mlima lile jiwe likakuwa likawa mlima, lika lika mlima mkubwa ulioijaza dunia. Iwe hilo litakuja. Emu, sisi tunataka kuwa sehemu yake. Hebu natujikane wenyewe, tutwaye msalaba wetu kila siku, tumwishie Kristo, tuwaishie wengine. Ijalie Bwana, kama kuna baadhi ya watu hapa asubuhi ya leo wasiomjua yeye kama Mwokozi, nao wangetaka kukumbukwa like katika maombi ya kumalizia na wangetaka hii iwe siku yao pale Kavari, waweza kuinua mkono wako useme niombee ndugu. Ah, Bwana nataka kumjua yeye kama mwokozi wangu. Mungu akubariki wa kijana mwingine. Mungu akubariki ndugu yangu huko nyuma ya mwingine. Nataka kumjua, nataka hii iwe siku ya pale kavari kwa ajili yangu. Mimi naugua na nimechoka, kwa faida gani kwangu? Kwaya halisi nilichozaliwa kufanya mchezo hapa na kitu halisi nilichozaliwa kufanya, nilipozaliwa nilizaliwa kuwa mwana wa Mungu. Niko hapa ikiasikia mambo ya ulimwengu. Mungu, hebu nisulubishwe leo, let hebu nisulubishwe leo the pamoja, the pamoja na mawazo yangu ipake kuishi pamoja and na Kristo, na nipate kuwaishia wengine haidhuru watanifanyaje, hata wakinidhihaki, wakinitesa na uh, uh, kusema maovu yote dhidi yangu nakadhalika. Hebu nitembee kwa unyenyekevu, unyenyekevu kama mwanakondoo kama yeye alivyofanya. Siku moja umeahidi kunifufua katika siku ya mwisho, ninaitazamia siku hiyo. Je, kuna mikono mingine itakayoinuliwa? Mungu akubariki huko nyuma, na wewe. Vema, wengine wakubariki Mungu, Mungu, Mungu, Mungu akubariki wengine. Kabla hatujaomba baba yetu wa mbinguni, ilisemwa, Petro alipohubiri kwenye siku ya Pentekoste watu waliowaamini wakazidi kuongezeka katika kanisa wa wameamini kabisa kwa mioyo yao yote. Hawa watu ambao sasa wameinua mikono yao, naamini ya kwamba wameamini kwa mioyo yao yote, na iwapo wamefanya hivyo tayari, kuna kidimbwi cha maji kinachongojea hapa. Wanataka msamaha wa dhambi hizo, na kuna mtu hapa anayeweza kuwabatiza katika jina hilo na jina pekee lililopo chini ya mbingu walilopewa wanadamu ambalo kwalo unapaswa kuokolewa. kuwa nilinukuu maandiko muda mfupi uliopita ya kwamba habari ya toba na ondoleo la dhambi lazima zihubiriwe katika jina lake ulimwenguni kote, kuanzia tangu Yerusalemu. Na kule Yerusalemu wakati habari za toba na ondoleo la dhambi zilihubiriwa, wale mitume waliwaambia habari za maandiko na kusema lazima watubu kwanza, kisha wakabatizwa katika jina lake Yesu Kristo. Hiyo ilikuwa kazi ya mhubiri kufanya, hawatubu naye hawabatize kwa ondoleo la dhambi zao. Na wote mtakaowaondolea dhambi wameondolewa wakitumia vyoo vya Baba Mwana na Roho Mtakatifu kwamba haupo katika maandiko. Mpango uliowekwa na watu wa Kirumi si mafundisho ya Kikristo, hakuna mahali popote katika Biblia. Ondoleo la dhambi haliwezi kuondolewa wa dyeo, bali kwa jina lake Yesu Kristo. Sasa Baba, tunajua haipendwi sana na watu, njia zako zimekuwa si hivyo daima, bali hebu wanaume na wanawake asubuhi ya leo waje kwenye siku hiyo, siku hiyo pale Kalvari, ambapo Yesu akidharau siku hiyo, aibu hiyo ya kuvuliwa nguo, kato vipande vipande, kutumewa mate na kudhihakiwa na ulimwengu mzima, na kanisa na watu waliostahili kumpenda hata hivyo, katika haya yote hakufungua kinywa chake, na akaenda akawafia watu hao waliokuwa walio wakimfanyia yeye dhihaki. Mungu tupeleke Kavari asubuhi ya leo, na kama wakisema sisi tumekuwa na akili, wakisema hatukuyaelewa maandiko, chochote wapendacho kusema, Mungu wa hawawezi kusimama mbele za Mungu, waseme ni kosa, hawawezi kusifunika dhambi zao kwa Biblia, Biblia kusifunua dhambi zao, kutakwamini kwao, kutaka kupendwa na watu. Utenda kama watu wengine, hebu wao waje Kavari asubuhi ya leo, na waanzie Yerusalemu ini kwamba toba naondolewa la dhambi, laki, helebu, na ondolewa la dhambi lazima vihubiriwe katika jina lake kwa mataifa yote kuanzia Yerusalemu. Hebu na wazichukue hatua zile zile za kusulubishwa, wakatwe katwe na kutemewa mate liakiwe, na kuitwa chochote wanachoweza kuitwa kama wanaobadili dini zao wanaoyapunja na kanisa yote wanayotaka kuwaita. Eliye nasi Bwana asubuhi ya leo, tuungane na wachache wa Bwana wanaodharauliwa. Tujalie tutembee kama walivyofanya mitume, tusigeukie upande wa kulia ama kushoto, na kwa unyofu wa mioyo yetu tumtumikie Mungu. Tujalie hayo Baba sasa nah, na waponye wagonjwa na wanaoteseka wanaokuja kwenye mstari wa maombi. Wajalie hao walioinua mikono yao watube mioyoni mwao sasa hivi wajalie hao waliosimama nyuma kwa muda mrefu, waingie majini upesi, wapate ondoleo la dhambi zao katika jina la ile da dhabihu Yesu Kristo mwana wa Mungu. Amina.